Announcement

Collapse
No announcement yet.

giật 'tên bài hát", level : showbiz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by rebirth48 View Post
    A xem lại ở bên trên nha !
    Hình như ko ăn nhập gì với anh ? Anh nói rõ cho em nhé Khi đưa ra câu "2 + 1 = 0", thì nó chả ăn nhập gì với bài hát hết, mà là để tiêu đề .... lạ cho người ta xem. Thậm chí tiêu đề cũng chả nói lên gì về bài hát cả. Còn "Hòn đá cô đơn", nghe là cũng biết nó nói về cái gì.

Và anh đã nói với em là, em có chứng minh kiểu gì mà lôi các bài khác vào, dù hòn đá cô đơn là đúng hay cắt nửa vầng trăng là đúng thì em cũng chẳng thể chứng minh bài "2+1=0" của em đúng được ?
    Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

Thôi ko nên tranh luận với a Chí ấy nữa, mọi người nên closed ở đây thôi :shame:

Comment

Ơ.Hồi xưa,lúc chưa nghe bài hát mà chỉ nghe tựa đề bài "2+1=0"-mình hiểu ngay là "2 người đang iu,tự dưng có người thứ 3--> cuộc tình tan vỡ,chả ai iu ai",và rồi ra đời bài "2-1=0"-mình hiểu ngay là "2 người đang iu,và bỗng 1 trong 2 người ko còn iu gì nữa-> cuộc tình tan vỡ"...Mặc dù chưa nghe nhưng cũng đoán na ná ý nó là vậy,chứ có ai ngu đến mức tính toán như vậy.
        Mấy chú ở không nghĩ mấy chuyện tào lao chém gióps:
        Ký à Ok ok :what: Này thì kí:shot:

Comment

vài phút trước
          Originally posted by 10520566 View Post
          Nói câu gì mà cũng Problem kiểu a Chí thì e bái phục rồi, ko dám nói thêm j nữa :sweat:
          vài phút sau
          Thôi ko nên tranh luận với a Chí ấy nữa, mọi người nên closed ở đây thôi :shame:
          Thôi bạn nên câm đi :haha:

Comment

Tất nhiên rồi, cãi nhau với 1 người lúc nào cũng Problem thì :dreaming: , ăn với chẳng nói,... ko chấp!!!!

Comment

Originally posted by 09520019 View Post
              vài phút trước

vài phút sau

Thôi bạn nên câm đi :haha:
              cmt thứ 2 là t nói với mọi người thôi, hay b ko hiểu t muốn nói với gì, với ai ?

Comment

Tất nhiên rồi, cãi nhau với 1 người lúc nào cũng Problem thì :dreaming: , ăn với chẳng nói,... ko chấp!!!!
                Bạn tự nhiên ở đâu xộc tới, rồi không biết đẳng của bạn ra sao mà được phép......nhận xét về mình ). Xin lỗi, bạn không đủ đẳng đề chấp mình đâu mà xài từ.... không chấp. Còn bạn nói với ai thì mình ko quan tâm, quan tâm ở chỗ là bạn nên....câm đi, vì bạn chỉ giỏi bàn luận về người khác thôi à, trong khi chủ đề thì chẳng thấy đả động gì tới )..... Nói chung là bạn nên lui lại và đứng ở vị trí khán giả ấy.

Originally posted by 08520326 View Post
                Ơ.Hồi xưa,lúc chưa nghe bài hát mà chỉ nghe tựa đề bài "2+1=0"-mình hiểu ngay là "2 người đang iu,tự dưng có người thứ 3--> cuộc tình tan vỡ,chả ai iu ai",và rồi ra đời bài "2-1=0"-mình hiểu ngay là "2 người đang iu,và bỗng 1 trong 2 người ko còn iu gì nữa-> cuộc tình tan vỡ"...Mặc dù chưa nghe nhưng cũng đoán na ná ý nó là vậy,chứ có ai ngu đến mức tính toán như vậy.
                À vâng, bạn tự thêm "2 người" vào đấy nhé, còn ý tác giả thì chưa biết à ? Bạn có phải tác giả không ?
                À rồi thế thì bạn sẽ nói là mình cũng ko phải tác giả nhé. Bạn xem lại là tác giả muốn gì khi đặt tựa đề như vậy, tại sao ko đặt "2 người đang iu,tự dưng có người thứ 3" (Người ngoài cuộc, kẻ thứ 3,....) mà hết ý rồi hay sao lại đặt cái tiêu đề "2+1=0" ?
                Last edited by 09520019; 05-10-2012, 22:52.

Comment

Hình như ko ăn nhập gì với anh ? Anh nói rõ cho em nhé Khi đưa ra câu "2 + 1 = 0", thì nó chả ăn nhập gì với bài hát hết, mà là để tiêu đề .... lạ cho người ta xem. Thậm chí tiêu đề cũng chả nói lên gì về bài hát cả. Còn "Hòn đá cô đơn", nghe là cũng biết nó nói về cái gì.

Và anh đã nói với em là, em có chứng minh kiểu gì mà lôi các bài khác vào, dù hòn đá cô đơn là đúng hay cắt nửa vầng trăng là đúng thì em cũng chẳng thể chứng minh bài "2+1=0" của em đúng được ?
                  Haha... Anh ơi... có chỗ nào em cố tình muốn chứng mình bài đó là đúng và chứng minh toán học 2+1 = 0 đâu?
                  Em lôi bài khác vào để chứng minh 1 điều rằng: Đừng nhìn cái tiêu đề, câu chữ mà cố tình hiểu theo nghĩa đen.....rồi bảo đó là ngu hay thế này thế kia...
                  Ý của em ở đây là ko thể hiểu theo nghĩa đen đơn giản dc...

Đầu tiên là bài 2-1 = 0 :http://mp3.zing.vn/bai-hat/Hai-Tru-M.../ZWZB0OBZ.html (ai thích thì nghe đi nha, cũng hay đấy...)
                  Từ khi em đi, không còn ai đến để sưởi ấm cho trái tim anh lạnh căm.
                  Chỉ còn anh âm thầm, anh mới nhận ra lỗi lầm.....lỗi lầm để em đi thật xa.
                  Ngày xưa bên em anh đã gian dối, để héo hắt trên khóe môi em ngày qua.
                  Để mình em ưu phiền cay đắng vì anh hững hờ, để rồi em đi không 1 lời....
                  Giờ đây mối duyên anh cứ bay lang thang trong đời, vội đi kiếm ân tình ngày xưa đã mất.
                  Cuộc tinh ta chìm sâu bàn chân anh đi về đâu khi mà bên anh không còn có em.
                  Thật lòng anh chẳng mong gì hơn chỉ mong em trở về đây để cho anh có thể nói lời xin lỗi.
                  Vì ngày xưa anh đã sai, đã khiến cho em đau lòng.
                  Giờ không em đời anh là con số 0.
                  Thật lòng anh bỏ rơi tình em để hôm nay chẳng còn ai.
                  Chỉ mong em có thể nói lời tha thứ.
                  Bài học kia anh sẽ mang, sẽ nhớ trong tim suốt đời.
                  2 trừ 1 chỉ bằng 0 thôi......
                  Khi đọc Tiêu đề bài hát và nghe bài hát và đọc lại lời bài hát có thể hiểu thế này : Có 1 đôi yêu nhau , vì 1 lý do nào đó cô gái bỏ đi... Chàng trai đau đớn buồn bã và nói rằng : Giờ không em đời anh là con số 0. Chàng trai và cô gái này h chia tay, xa nhau chàng trai mất cô gái... đáng ra 2-1=1 nhưng để 2-1=0 để nhấn mạnh rằng : mất em thì đời anh ko còn gì , chả còn gì quan trọng nữa.... ----> Giờ không em đời anh là con số 0.

Tiếp
                  Bài 2+1=0 :http://mp3.zing.vn/bai-hat/Hai-Cong-.../IW8EBOWD.html

biết làm gì khi có 2 người yêu mình
                  nỡ sao đành e ko muốn ai đau
                  vì ai cũng tốt, cũng yêu e thật lòng, cũng khiến cho e thầm yêu

thế gian này đâu thiếu người để yêu
                  cớ sao lòng tôi chỉ biết yêu e

mà đâu nào có a, tôi đây cũng vậy
                  chót lỡ yêu chung 1 người

cớ sao từng người ko đến. lúc cô đơn trước kia
                  thì giờ đây e phải đâu bận lòng
                  yêu ai và quên, khi đứng giữa 2 người, thật lòng e ko biết phải làm sao

nếu e là 1 ai khác, nếu như ko có a
                  thì 2 ta đâu có ai muộn phiền

chung nhau lời yêu thương, chung nhau nỗi giận hờn
                  giờ thì chẳng có ai được chi

cớ sao từng người ko đến lúc cô dơn trước kia
                  thì giờ đây e phải đâu bận lòng
                  thôi e đành ra đi, để khỏi thấy ai buồn, để ko ai mang nỗi hờn ghen

sao ko là 1 ai khác, nếu như ko có e
                  thì cả 3 đâu có ai muộn phiền

bao nhiêu lời yêu thương, bao mơ ước hôm nào

giờ còn lại nỗi đau của 3 người
                  ]
                  Bài này lại khác với bài trên, câu chuyện kể về chuyện tình tay 3.... Có 2 chàng trai yêu 1 cô gái .... Chuyện tình tay 3 này làm cả 3 người đau khổ,buồn,hờn ghen,"bận lòng,muộn phiền...

cô ấy ko muốn làm ai buồn nên : "thôi e đành ra đi, để khỏi thấy ai buồn, để ko ai mang nỗi hờn ghen" thế nên là >>>>"chung nhau lời yêu thương, chung nhau nỗi giận hờn
                  giờ thì chẳng có ai được chi"

Có thể hiểu là đại khái là : 2 người yêu 1 người, người này ko muốn ai buồn nên ra đi >>> chẳng ai dc gì >> con số 0

Nếu nghĩ như thế , hiểu theo chiều hướng như thế thử hỏi là cái tên bài hát với cái bài hát này có gì đó ăn nhập với nhau ko anh?

Mong được mọi người cho ý kiến....
                  Last edited by rebirth48; 05-10-2012, 22:58.

Comment

ah uh, bạn cũng dựa vào đâu để nói là t ko đủ đẳng để nói chấp với bạn ?, tại vì bạn học cử nhân tài năng ah, hay tại bạn hơn t 1 khóa, chỉ RIÊNG 1 điều là cách ăn nói của bạn, t ko cần biết bạn là ai, cũng đủ để t nhận xét về bạn rồi , problem ? tại vì t thích thế

Comment

Trong lúc em đang viết thì đã có #51 của anh HXT
                      Quả thật là giống ý em!!! Thanks anh vì đã lên tiếng!!!

Đề nghị mọi người bình tĩnh... Đừng nóng nảy nha ... :happy:
                      Last edited by rebirth48; 05-10-2012, 22:57.

Comment

Originally posted by rebirth48 View Post
                        Haha... Anh ơi... có chỗ nào em cố tình muốn chứng mình bài đó là đúng và chứng minh toán học 2+1 = 0 đâu?
                        Em lôi bài khác vào để chứng minh 1 điều rằng: Đừng nhìn cái tiêu đề, câu chữ mà cố tình hiểu theo nghĩa đen.....rồi bảo đó là ngu hay thế này thế kia...
                        Ý của em ở đây là ko thể hiểu theo nghĩa đen đơn giản dc...
                        ,,,,,,
                        Mong được mọi người cho ý kiến....

Mình xem cái post dài dằng dặc của bạn, chỉ để nói thế này thôi:
                        Bạn nói rằng đừng nhìn tiêu đề mà hiểu nghĩa đen, hay câu chữ. Ừ thì mình cũng vậy, phải xem rồi mới biết được nó thế nào.
                        Nhưng bạn nên nhớ rằng bài hát này đang bàn về cái tít to đùng ấy. Nếu bạn đặt 1 cái tiêu đề "Hòn đá biết đi" hay "Hòn đá biết đứng" thì mình cũng thấy nó bt vì phép nhân hóa hay so sánh rất đỗi bình thường, còn ở đây "2+1=0" là 1 cái phép toán. Chưa bàn đến nội dung thì đã thấy cái tiêu đề tréo nghoe với kiến thức mà bạn được học, và cuối cùng hệ quả khi nghe bài này là sinh ra những câu đố "1 + 1 không bằng 2", "2 + 2 không bằng 4",.... và rồi có 1 lớp trẻ tin luôn như vậy. Và bạn nghĩ sao nếu như 1 người nhìn vào mà nói rằng: đến cái tên đặt còn chẳng ra sao ?
                        Mình chẳng chê bai thủ pháp ước lệ hay nhân hóa, hay so sánh bóng gió gì cả. Bạn nhớ cho kỹ

ah uh, bạn cũng dựa vào đâu để nói là t ko đủ đẳng để nói chấp với bạn ?, tại vì bạn học cử nhân tài năng ah, hay tại bạn hơn t 1 khóa, chỉ RIÊNG 1 điều là cách ăn nói của bạn, t ko cần biết bạn là ai, cũng đủ để t nhận xét về bạn rồi , problem ? tại vì t thích thế
                        Tại vì bạn rất dễ nổi nóng bằng vài câu đơn giản ) hahahahahahah Và tại vì bạn rất hoang tưởng. Mình không thuộc loại người dùng vị trí của mình để đập người khác mà dùng chính người đó đấy. Nếu mình muốn khoe thì cần gì CNTN ?

Cách ăn nói của mình ? Vâng, mình thích vậy đấy, còn hơn cái thể loại trên trường thì thích nói năng nhỏ nhẹ, nhưng mà..... xả rác ra đường /

Comment

À,à...Châu ơi...Nói thật nhé..Khuyên thật luôn...Chú học thêm ngành Luật nhé:sad:
                          Ký à Ok ok :what: Này thì kí:shot:

Comment

À,à...Châu ơi...Nói thật nhé..Khuyên thật luôn...Chú học thêm ngành Luật nhé:sad:
                            Nếu luật chỉ có 16 điều thì em sẽ học ạ. Nhưng mà nó mấy chục cuốn lận anh ạ

Comment

À vâng, bạn tự thêm "2 người" vào đấy nhé, còn ý tác giả thì chưa biết à ? Bạn có phải tác giả không ?
                              À rồi thế thì bạn sẽ nói là mình cũng ko phải tác giả nhé. Bạn xem lại là tác giả muốn gì khi đặt tựa đề như vậy, tại sao ko đặt "2 người đang iu,tự dưng có người thứ 3" (Người ngoài cuộc, kẻ thứ 3,....) mà hết ý rồi hay sao lại đặt cái tiêu đề "2+1=0" ?
                              chuyện nào không biết, chỉ có ý kiến chỗ ni là cũng chả có lí do chi để không thể đặt tên như thế cả! bới mọi người đọc vào cái tên cũng đã hiểu đc ý của bài hát. và cũng không nằm ngoài lí do là cái tên này nghe khá Độc và Lạ nữa
                              -----------------------------
                              Mai Văn Khải
                              Software Engineering, University Information of Technology
                              a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Nói gì thì nói, mọi người nên kiềm chế dùng chữ "ngu" khi bàn luận.Nó thể hiện thái độ thiếu tôn trọng, trịch thượng đối với người khác.Đôi dòng góp ý thế thôi !
                                Có chính kiến tức là thể hiện một con người có bản lĩnh !

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X