Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nguyện vọng bổ sung là gì ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyện vọng bổ sung là gì ???

hôm nay đi sinh hoạt kỳ thi người ta có đưa em cái giấy gọi là nguyện vọng gì đó, bảo là ghi khác với nguyện vọng trong giấy báo thi, em đoán đấy là nguyện vọng 1a 1b 1c gì đó, nên bỏ trống; thế thì có vấn đề gì không ạ

Tai sao minh di lam thu tuc lai khong duoc lam giay nay nhi?

Comment

Originally posted by caryno1
      Khong co thay oi. Sang nay di lam thu tuc thi, phong em chi nop le phi thi voi nghe quy che thoi. Khong duoc lam gi nua ca. Em phai lam sao a?
      Em thi ở điểm thi nào ?

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
        Em thi ở điểm thi nào ?
        thcs ha huy tap - vinh. P 19 a @@

Comment

Nguyện vọng bổ sung là gì ???

Cho em hỏi là hôm ngày đầu thi giám thị có cho em ghi thêm 2 mã ngành bổ sung nói là nếu không đậu NV1 thì sẽ xét qua, vậy cho em hỏi là xét theo các tiêu chí nào có cao hơn điểm chuẩn không, vì nếu cao hơn thì ngay NV1 đã rớt thì sao xét NV2 đc. cảm ơn các anh chị nhiều.

Comment

Originally posted by 12520909
            em xem nhé

Nếu em ko đạt tất cả các ngành trong giấy NV1, NVBS , nếu đủ điều kiện, em sẽ tham gia đợt xét NV2, NV2 mở ngành nào thì đăng kí những ngành đó,tất nhiên là loại trừ các ngành ban đầu ko vào được
            Điểm NVBS thấp hơn điểm NV1
            nhưng điểm NV2 sẽ cao hơn so với điểm NV1
            Giấy NV2 em được cấp 2 bản chính
            ---------------------------------
            Giấy NVBS ko phải trường nào cũng có, năm anh thi ĐH KHTN đâu có làm giấy này, chỉ có rớt NV1 rồi có giấy tham gia NV2 thôi
            Hiểu sai NVBS rồi nhé
            Từ năm ngoái thì Bộ đã bỏ khái niệm NV2, NV3, thay vào đó gọi là NVBS, cho phép các trường tổ chức xét tuyển bổ sung không hạn chế số đợt, không hạn chế thời gian xét tuyển cho tới khi đủ số chỉ tiêu. Hay có thể nói NVBS chính là NV2, NV3 trước đây.
            Còn NVBS theo như bạn hiểu thì nó được gọi là NV1B, cho phép thí sinh xét vào ngành của cùng trường nhưng có điểm thấp hơn, và không phải trường nào cũng có Nv này
            [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

cảm ơn các anh chị hi vọng là sao đó mà e đc vào học tại trường là mừng rồi nhưng h thấy khó quá

Comment

haizz.. hix.. mong cho may mắn sẽ gọi tên tôi...^^

Comment

Hỏi về cái tờ được ghi và ký trước khi thi

Vâng, cái tờ gì gì đính chính thông tin ấy ạ. Trên đó có 2 cột NV1 và NV2 và đằng sau có danh sách ngành cùng mã ngành. Em đoán là nguyện vọng bổ sung nên đã điền 2 ngành khác ngành em đăng ký dự thi. Liệu em làm thế có đúng không ạ? Vì em thấy cái tờ giấy đó là giấy đính chính...(đoạn này em không nhớ, chỉ nhớ có từ đính chính) mà không phải là nguyện vọng bổ sung nên hơi lo :sad::sad:

Comment

Tiện cho e hỏi cái này hơi ngoài lề: là khi thi thì e nghe giám thị nói là ai thi liên thông CĐ or TC thì đưa bằng tốt nghiệp CĐ or TC cho giám thị xem. Vậy cho em hỏi là sao liên thông lại phải thi như thi ĐH, nếu vậy sao ko chờ năm sau rồi cố thi lại ĐH chứ học CĐ làm gì 2-3 năm rồi cũng phải thi mới đc vào ĐH ???

Comment

xem chi tiết ở đây em nhé

http://forum.uit.edu.vn/threads/33215-nguyen-vong-khac-nguyen-vong-1?p=216067#post216067

hy vọng gặp em ở UIT:salute:
                      Vâng ạ, nhưng em vẫn thắc mắc tại sao người ta không ghi là nguyện vọng bổ sung luôn mà lại là tờ đính chính ạ?
                      vậy cái mà em ghi có phải là NVBS không ạ? :adore:

Comment

Originally posted by besieu13 View Post
                        Cho em hỏi là hôm ngày đầu thi giám thị có cho em ghi thêm 2 mã ngành bổ sung nói là nếu không đậu NV1 thì sẽ xét qua, vậy cho em hỏi là xét theo các tiêu chí nào có cao hơn điểm chuẩn không, vì nếu cao hơn thì ngay NV1 đã rớt thì sao xét NV2 đc. cảm ơn các anh chị nhiều.
                        em xem nhé
                        Nếu em ko đạt tất cả các ngành trong giấy NV1, NVBS , nếu đủ điều kiện, em sẽ tham gia đợt xét NV2, NV2 mở ngành nào thì đăng kí những ngành đó,tất nhiên là loại trừ các ngành ban đầu ko vào được
                        Điểm NVBS thấp hơn điểm NV1
                        nhưng điểm NV2 sẽ cao hơn so với điểm NV1
                        Giấy NV2 em được cấp 2 bản chính
                        ---------------------------------
                        Giấy NVBS ko phải trường nào cũng có, năm anh thi ĐH KHTN đâu có làm giấy này, chỉ có rớt NV1 rồi có giấy tham gia NV2 thôi
                        Originally posted by 12520769 View Post
                        Hiểu sai NVBS rồi nhé
                        Từ năm ngoái thì Bộ đã bỏ khái niệm NV2, NV3, thay vào đó gọi là NVBS, cho phép các trường tổ chức xét tuyển bổ sung không hạn chế số đợt, không hạn chế thời gian xét tuyển cho tới khi đủ số chỉ tiêu. Hay có thể nói NVBS chính là NV2, NV3 trước đây.
                        Còn NVBS theo như bạn hiểu thì nó được gọi là NV1B, cho phép thí sinh xét vào ngành của cùng trường nhưng có điểm thấp hơn, và không phải trường nào cũng có Nv này
                        Originally posted by anhtuqn12
                        đâu có phải. NVBS của trường tức là mình k đậu ngành mình đăng kí đầu tiên thì mình có thể vào ngành khác mà mình đăng kí lúc làm thủ tục dự thi, tức là khi mình k đậu NV 1 chính thì mình có thể được tự động chuyển qua ngành mà mình đăng kí tiếp theo gọi lạ NV1A,.. tức là điểm sàn để mình vào ngành mình đăng kí sau vẫn là điểm NV1.. nếu mình k đậu tiếp NV1A thì trường sẽ tự động chuyển qua NV1B tức ngành thứ 2 mà mình đăng kí nếu ngành còn chỉ tiêu.. vẫn là điểm sàn của NV1.. trường sẽ thông báo NV1a, NV1b như là NV1..
                        mình trích dẫn NVBS trong topic này nha Tùng, do cán bộ trường, hiepnt trả lời
                        http://forum.uit.edu.vn/threads/33215-nguyen-vong-khac-nguyen-vong-1?p=216067#post216067
                        Do có sai sót tôi đính chính lại thông tin như sau:
                        - Nguyện vọng mà thí sinh ghi thêm vào đợt thi vừa qua được gọi là nguyện vọng phân ngành (NV UT1, UT2). Khi thí sinh không trúng tuyển vào ngành đăng kí dự thi sẽ xét tiếp vào NV UT1 hoặc UT2. cái này được gọi là NV1B

- Nguyện vọng bổ sung là nguyện vọng được thay cho NV2 NV3 của những năm trước. Cái này năm ngoái đã có. Khi thí sinh không trúng tuyển vào trường sẽ được cấp giấy báo điểm để xét NV bổ sung ở những trường khác. Hoặc thí sinh trường khác đăng ký NV bổ sung ở trường mình.
                        Last edited by hiepnt; 05-07-2013, 19:51.

Comment

Tôi sẽ xóa các thông tin không chính xác để tránh làm các thí sinh hoang mang. Rất xin lỗi các bạn vì thông tin không chính xác vừa qua

Comment

Originally posted by besieu13 View Post
                            Tiện cho e hỏi cái này hơi ngoài lề: là khi thi thì e nghe giám thị nói là ai thi liên thông CĐ or TC thì đưa bằng tốt nghiệp CĐ or TC cho giám thị xem. Vậy cho em hỏi là sao liên thông lại phải thi như thi ĐH, nếu vậy sao ko chờ năm sau rồi cố thi lại ĐH chứ học CĐ làm gì 2-3 năm rồi cũng phải thi mới đc vào ĐH ???
                            Hi em, Nếu bằng cao đẳng đó được cấp trước đây 2 năm thì phải thi lại và có cơ chế tuyển riêng cho cao đẳng liên thông đại học
                            "We hold information,we own the world"
                            ------------o0o------------

Comment

Originally posted by caryno1 View Post
                              Vâng, cái tờ gì gì đính chính thông tin ấy ạ. Trên đó có 2 cột NV1 và NV2 và đằng sau có danh sách ngành cùng mã ngành. Em đoán là nguyện vọng bổ sung nên đã điền 2 ngành khác ngành em đăng ký dự thi. Liệu em làm thế có đúng không ạ? Vì em thấy cái tờ giấy đó là giấy đính chính...(đoạn này em không nhớ, chỉ nhớ có từ đính chính) mà không phải là nguyện vọng bổ sung nên hơi lo :sad::sad:
                              Ai đó vui lòng trả lời em câu hỏi này được không ạ? :adore: Em hoang mang quá :sosad: Nếu được thì tả lại hộ em xem cái giấy ghi NV ưu tiên đó như thế nào được không ạ? Có hình càng tốt :adore: Em cảm ơn :smile:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X