Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh đáp gọn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi nhanh đáp gọn

Nhằm trả lời nhanh các thắc mắc nhỏ nhặt tủn mủn của tân sinh viên. Thớt này hoạt động theo một số luật sau:

1. Câu hỏi phải ngắn và nội dung cần trả lời phải gọn, có thể trả lời trong 1 câu. Nếu cần giải thích chi tiết hãy tạo topic mới.
    2. Phải xếp hàng trật tự, nhấn F5 để kiểm tra câu hỏi trước đã được trả lời hay chưa. Chỉ được hỏi sau khi câu hỏi trước được trả lời.
    3. Nếu bạn nào phát hiện câu trả lời chưa chính xác hãy quote lại và đặt lại câu hỏi, đồng thời report cho ban quản trị.

Mở hàng là 2 câu hỏi nhanh đáp gọn đã được trả lời trước đó:

Nguyên văn bởi wellcomeuit
    những học phần ko có trong chuyên ngành của mình học thì mình có thể đăng kí thêm để học ko ạ?

Được, miễn là không vượt quá số tín chỉ tối đa của một học kỳ. Học kỳ đầu tiên trong đời sinh viên thì các bạn được đăng ký sẵn không cần phải lo, qua học kỳ II mới có đăng ký

Nguyên văn bởi Oken
    Em thấy cùng 1 môn mà trường mình mở nhiều lớp khác nhau, Vậy cho em hỏi các lớp đó như nhau hay khác nhau như thế nào ạ
    Khác phòng học với giờ học.

Comment

Những học phần ko có trong chuyên ngành của mình học thì mình có thể đăng kí thêm để học ko ạ?
      Được, miễn là không vượt quá số tín chỉ tối đa của một học kỳ. Học kỳ đầu tiên trong đời sinh viên thì các bạn được đăng ký sẵn không cần phải lo, qua học kỳ II mới có đăng ký
      em học Khoa Học Máy Tính đăng kí thêm học phần của Kĩ Thuật Phần Mềm thì học phần của Kĩ Thuật Phần Mềm có xuất hiện trong bảng điểm của em ko? [Yes/No]
      Thank ạ!!! ^^!

Comment

Originally posted by kissrain47 View Post
        em học Khoa Học Máy Tính đăng kí thêm học phần của Kĩ Thuật Phần Mềm thì học phần của Kĩ Thuật Phần Mềm có xuất hiện trong bảng điểm của em ko? [Yes/No]
        Thank ạ!!! ^^!
        Có và vẫn tính vào điểm trung bình.

Comment

Thầy ơi cho em hỏi trường xếp phòng ktx theo thứ tự tên hay theo ngành hay random ạ.

Comment

Hạn chót xét tuyển "đợt 1"lớp kstn antt là ngày nào ạ

Comment

Originally posted by nh0xhuy123 View Post
              Thầy ơi cho em hỏi trường xếp phòng ktx theo thứ tự tên hay theo ngành hay random ạ.
              KTX sẽ xếp Ưu tiên theo thứ tự sau:
              1) Sinh viên thuộc tỉnh có xây KTX: xếp vào nhà của tỉnh, cùng trường xếp chung phòng.
              2) Sinh viên thuộc tỉnh không xây KTX: xếp chung hết, cùng trường sẽ chung phòng, cũng có khi chung với các trường khác.

Comment

Chung tỉnh(có xây KTX) mà khác trường có chung phòng không thầy?
                Last edited by hungdayne01; 07-11-2014, 10:43.

Comment

Originally posted by Bingboom9595 View Post
                  Hạn chót xét tuyển "đợt 1"lớp kstn antt là ngày nào ạ
                  4. Thời hạn nộp hồ sơ: từ ngày ra thông báo đến ngày 09/09/2013

Nộp trực tiếp hoặc gửi qua đường bưu điện tại Phòng Đào tạo Đại học – Trường ĐH Công nghệ Thông tin (Khu phố 6, P. Linh Trung, Thủ Đức).
                  SE-K8

Comment

cho em hỏi : điều kiện vào lớp cử nhân tài năng , học phí , và trương trình đào tạo ( ý em là toàn bằng tiếng anh hay thế nào vậy anh):doubt:

Comment

Originally posted by anhducmata View Post
                      cho em hỏi : điều kiện vào lớp cử nhân tài năng , học phí , và trương trình đào tạo ( ý em là toàn bằng tiếng anh hay thế nào vậy anh):doubt:
                      Điều kiện cơ bản để nộp hồ sơ xét : http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...n-sinh-uit/164. Xét tuyển dựa trên chỉ tiêu , lấy từ trên xuống.
                      Học phí: như chính qui từ 4-6tr/năm.
                      Chương trình đào tạo: chương trình riêng của lớp cử nhân tài năng KHMT, đào tạo bằng Tiếng Việt, giảng viên : Giáo sư, Tiến sĩ có nhiều kinh nghiệm giảng dạy.

Comment

Thầy cho e hỏi trường mình có sân bóng rổ sân banh mà vào đó có phải đóng tiền không ạ?

Comment

anh ơi cho em hỏi là:
                          em đã đậu vào tt&mmt , em có được đăng ký vào ct cử nhân khmt hay không. (em thấy thí sinh kỳ thi học sinh giỏi, kỳ thi Olympic Tin học, đạt các giải thưởng về Tin học, Toán học,… ) em thì chả thi cái gì
                          cái điểm ở bảng http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...n-sinh-uit/164 . nếu em trên thì được xét vào cttn được không. hay còn xét từ trên xuống udency:
                          Last edited by anhducmata; 09-08-2013, 09:14.

Comment

#13 đó là điểm sàn bạn à, không phải điểm chuẩn

Comment

cho e hỏi, mình làm cả 2 hồ sơ vào cử nhân tài năng và kĩ sư tài năng 1 lúc được k ạk. nếu trượt kỹ sư tài năng thỳ vẫn còn hy vọng cử nhân tài năng

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X