Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh đáp gọn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by truongremo
    Em hỏi sai chỗ nhưng vì ko ai giúp em, mong thầy thông cảm:
    Em - Rớt nv1 bách khoa tp, thi 27đ ( đã x2 toán + ưu tiên) muốn học trường mình, dự tính nộp chương trình tiên tiến, chất lượng cao ( điểm sàn 24.5) khả năng đậu là tương đối ko thầy, vì điểm em ko cao, chỉ tiêu ít, cơ hội em ko có nhiều lại muốn học trường mình, thầy trả lời giúp em, có nên nộp không, em cảm ơn!
    Khả năng đậu của bạn là rất cao đấy bạn, thông thường thì các năm trước thì chương trình tiên tiến lấy bằng điểm chuẩn của hệ đại trà luôn bạn.
    Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by nhocquan View Post
      Cho em hỏi :
      1. Nếu ngoại trú thì có bị ảnh hưởng gì về mặt kỷ luật, học tập không?
      2. Đơn xin ngoại trú là đơn viết tay hay theo bản mẫu (em nhớ đã nhìn thấy chữ không có mẫu nhưng giờ tìm lại thì không thấy)? và nộp khi nào? nộp ở đâu?
      3. Giấy tạm trú? em đã có hộ khẩu thì giấy tạm trú của em có phải là hộ khẩu?
      4. Tức là ngày 10/8 trường mới bắt đầu gởi giấy báo điểm/trúng tuyển về cho thí sinh, thí sinh phải tiếp tục đợi cho đến khi nhận giấy chuyễn tới nơi nhận giấy báo dự thi phải không thầy?
      5. Có bắt buộc phải làm và bắt buộc phải làm tại trường không thầy?

1. Nếu em ngoại trú ở nơi không hợp pháp (Khu vực giải tỏa của ĐHQG) sẽ bị xử lý.
      2. Đơn viết tay trình bày lý do vì sao ngoại trú kèm theo giấy tạm trú (nếu có), như em trình bày ở câu 3 thì em đang ở nhà thì chỉ cần làm đơn. Đơn nộp vào ngày làm thủ tục nhập học.
      3. Nếu em đang ở tại nhà (hộ khẩu thường trú) thì không phải nộp giấy tạm trú vì em không thể xin được cái giấy này.
      4. Đúng. Nhưng em có thể lên trường từ hôm nay để làm thủ tục nhập học.
      5. Em có thể khám sức khỏe ở các bệnh viện từ cấp quận/ huyện trở lên và nộp giấy cho trường.

Comment

Originally posted by demon3362 View Post
        Cho em hỏi một câu nữa, cái giấy đăng kí xét tuyển CT tài năng mình lấy ở đâu hở?
        Cái này thì phải đợi sau khi nhập học bạn ơi.
        Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Dường như các bạn quên nội dung qui định ở post #1. Tôi sẽ xóa các câu hỏi cần giải thích dài dòng và tư vấn, cũng như các câu bộc lộ cảm xúc.
          1. Câu hỏi phải ngắn và nội dung cần trả lời phải gọn, có thể trả lời trong 1 câu. Nếu cần giải thích chi tiết hãy tạo topic mới.
          2. Phải xếp hàng trật tự, nhấn F5 để kiểm tra câu hỏi trước đã được trả lời hay chưa. Chỉ được hỏi sau khi câu hỏi trước được trả lời.
          3. Nếu bạn nào phát hiện câu trả lời chưa chính xác hãy quote lại và đặt lại câu hỏi, đồng thời report cho ban quản trị.

Comment

Cho em hỏi
            1/ Chương Trình Tiên tiến, Tài năng, Chất lượng cao, phần Hồ sơ cần có Đơn xin xét tuyển (theo mẫu), nhưng cái mẫu đó ở đâu ? Xin giúp em
            2/ Em ở TP, nhưng em vẫn muốn đăng kí 1 chỗ trong KTX nhưng có thể sáng em đi học thì sẽ ghé KTX, nhưng tối thì em sẽ về nhà. Như vậy có được kg?

Comment

cho em hỏi với, trường mình có tổ chức xét nv 2 cho các ngành thiếu chỉ tiêu năm nay không ạ?

Comment

Originally posted by lockon View Post
                Cho e hỏi thi đầu vào AV hình thức như thế nào ạ? Kết quả ra sao?
                Năm rồi thi hình thức trắc nghiệm, đến khi học giáo dục quốc phòng sẽ có kq, xếp theo học 4 bậc là: bổ túc, av1, av2, av3. theo thứ tự. yếu, tb, khá, giỏi.
                Lúc mới vào UIT :byebye:
                Học xong năm 1: :haha:
                Học xong năm 2: :sexy:
                Học xong năm 3: :baffle:

Comment

Originally posted by bb21wgttt View Post
                  Cho em hỏi
                  1/ Chương Trình Tiên tiến, Tài năng, Chất lượng cao, phần Hồ sơ cần có Đơn xin xét tuyển (theo mẫu), nhưng cái mẫu đó ở đâu ? Xin giúp em
                  2/ Em ở TP, nhưng em vẫn muốn đăng kí 1 chỗ trong KTX nhưng có thể sáng em đi học thì sẽ ghé KTX, nhưng tối thì em sẽ về nhà. Như vậy có được kg?
                  1. Mẫu đó sẽ được đưa lên sau
                  2. Được

Originally posted by lockon View Post
                  Cho e hỏi thi đầu vào AV hình thức như thế nào ạ? Kết quả ra sao?
                  1. Thi trắc nghiệm các kỹ năng
                  2. Kết quả ra sao thì ..... thì .... tùy thuộc vào những gì em làm trong buổi đó. Kết quả này sẽ được dùng để miễn một số môn học Anh văn cho em.

Originally posted by hoainambmt View Post
                  cho em hỏi: nếu em đến làm thủ tục nhập học vào ngày 23 thì ngày 24 em có phải đến trường nữa không ạ?
                  Nếu em hoàn tất hết các thủ tục trong ngày 23 thì ngày 24 em không cần đến nữa.

Comment

Originally posted by thanhtran511 View Post
                    cho em hỏi với, trường mình có tổ chức xét nv 2 cho các ngành thiếu chỉ tiêu năm nay không ạ?
                    Năm 2012 và 2013 không còn khái niệm NV2. Còn vấn đề NVBS đã được thông báo ở mục 5 của http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...g-dh-cntt.html
                    Tuy nhiên, trường có xét tuyển vào các ngành http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...luong-cao.html . Nghĩa là em có điểm trên >= 24.5 khi dự thi bất kỳ trường nào? đã rớt hay đã đậu NV1 thì vẫn được nộp đơn xét tuyển vào các lớp trên.

Comment

Cho em hỏi với,
                      em được 21 nhân hệ số lên là 27.5. Mà chương trình cử nhân tài năng (Khoa học máy tính) yêu cầu điểm là 21 nhân hệ số là 28
                      Vậy em có cơ hội xét vô cử nhân tài năng không?

Comment

Originally posted by trunghieu.uit View Post
                        Cho em hỏi với,
                        em được 21 nhân hệ số lên là 27.5. Mà chương trình cử nhân tài năng (Khoa học máy tính) yêu cầu điểm là 21 nhân hệ số là 28
                        Vậy em có cơ hội xét vô cử nhân tài năng không?
                        có cơ hội bạn ạ. đợi xét từ trên xuống. mình cũng đơi nè vì ko an tâm nữa

Comment

em đăng kí 2 nguyện vọng phân ngành : ngành 1 httt , ngành 2 ktmt. em được xét trúng tuyển vào ngành httt. nhưng em thích học ngành ktmt vậy em có thể làm đơn xin xét sang nvpn2 là ktmt không ?

Comment

Ngành ANTT có tính cộng, xét hồ sơ nộp từ trên xuống.Nhưng em không biết có 2 cách xét là 30 và 22.5 thì xét cái nào???.Giả sử còn lại 1 xuất. 1 người được 22.5 và nếu nhân 2 được 29.Người còn lại được 22 và khi nhân 2 được 30.Thì chon người nào.(ưu tiên ai). Một bên là 23 và một bên là 31 thì sao so sánh????
                            Còn nếu vào được lớp ANTT thì chỉ có 1 lớp 40 chỉ tiêu, lúc thi anh văn chia lớp cũng vẫn học lớp đó nhưng phải học thêm vài cái bằng bổ sung thêm.EM XIN HỎI Ạ!!!
                            Last edited by tranthe; 10-08-2013, 20:08.

Comment

Cho em hỏi lớp chương trình tiên tiến có gì hơn vs lớp thường ?

Comment

bạn xem lại cái rep ở trên

Originally posted by muathubuon2602
                                cho em hỏi em muốn lấy giấy nv2 trong khi em đã đậu trường thì phải làm sao ạ?
                                nếu bạn trúng tuyển nv 1 thì trường sẽ không gởi giấy chứng nhận điểm cho bạn đâu. nếu bạn không đạt nv1 mà dc xét vào 1 trong 2 nvpn thì bạn có thể đến phòng đào tạo để kí cam kết ở đấy bạn sẽ dc các thầy cung cấp giấy chứng nhận điểm.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X