Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh đáp gọn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giấy xác nhận là gì, làm như thế nào?

Comment

• Originally posted by 13520638 View Post
      Thời gian kết nạp lâu ko vậy thầy?
      Thời gian như lúc phố thông thôi em, cũng phải mất vài tháng.
      Originally posted by nolove1427 View Post
      trong phần lý lịch có hỏi: vào đoàn chưa và vào ngày nào
      em vào đoàn rồi (có làm bài sát hạch hồi THPT) và đã dc thông báo là đã đậu, nhưng em lại ko biết là mình vào đoàn ngày nào (hồi THPT ko hề nhắc tới cái này) và cũng chưa có sổ đoàn (nghe mấy bạn nói là thứ 5 tuần mới về trường THPT lấy sổ
      -> vậy, trong lý lịch em phải ghi là vào đoàn hay chưa? và nếu ghi là vào rồi thì ghi ngày vào là ngày mấy?
      - nếu em ghi là vào đoàn rồi mà ko biết ngày thì có sao ko?
      - nếu em ghi là chưa vào đoàn thì có sao ko?
      Nếu em không nhớ gì hết và không có giấy tờ gì hết thì em khỏi ghi gì hết. Vì ai biết em kết nạp ngày nào đâu mà kêu em ghi vào :tire:
      Sau này nếu có số Đoàn em bổ sung sau tại Văn phòng Đoàn trường, không có giấy tờ luôn thì kết nạp lại.
      Originally posted by 13520752 View Post
      Gia đình em ở quê, nhưng có nhà ở quận Thủ Đức, vậy muốn ở nhà thì phải viết đơn thế nào, có mẫu không ạ?
      Em tự viết đơn trình bày lý do không ở KTX (vì ở nhà người quen, đang ở tại nhà.....) và hiện em đang ở đâu kèm theo giấy tạm trú.
      Originally posted by 13520237 View Post
      Giấy xác nhận là gì, làm như thế nào?
      Em cần làm giấy xác nhận sinh viên để làm gì? Tạm hoãn nghĩa vụ quân sự, Miễn giảm học phí, Giảm thuế thu nhập cá nhân cho gia đình.......

Comment

• cho em hỏi học năm nhất có cần xài lap k?......

Comment

• Originally posted by 13520876 View Post
          cho em hỏi học năm nhất có cần xài lap k?......
          Học kì I sắp tới em chỉ học 1 môn liên quan đến máy tình là Nhập môn Lập trình, nếu em có lap thì em có thể thực hành được những lúc mình muốn, điều này cũng có lợi cho việc học, còn ko thì cũng ko sao vì có thể thực hành trong phòng máy. Nhưng tùy tình trạng kinh tế thôi em, mua được thì mua luôn .

Comment

• Dạ cho em hỏi học ct kỹ sư tài năng antt khi cấp bằng có được cấp bằng kỹ sư chương trình tài năng không ạ, bên bách khoa nói cấp bằng kỹ sư chương trình tài năng còn trường mình không biết sao ạ

Comment

• Originally posted by Bingboom9595 View Post
              Dạ cho em hỏi học ct kỹ sư tài năng antt khi cấp bằng có được cấp bằng kỹ sư chương trình tài năng không ạ, bên bách khoa nói cấp bằng kỹ sư chương trình tài năng còn trường mình không biết sao ạ
              Các lớp tài năng sẽ được cấp bằng có chữ Tài Năng trên đó.
              Last edited by hiepnt; 22-08-2013, 23:29.

Comment

• Trong giấy thông báo tuyển sinh 2013 có câu hệ kstn antt được đào tạo anh văn theo chương trình riêng của nhà trường tức là lớp kstn sẽ được đào tạo anh văn riêng hay cũng học chung các ngành khác luôn ạ,

Comment

• thầy cho em hỏi Email trong lý lịch sinh viên là loại nào! Email bình thường mình dùng hay là của trường cấp!
                  Ngày 24 em làm thủ tục buổi sáng được không tại vì em thấy trong giấy báo ghi là 1h30

Comment

• Originally posted by Bingboom9595 View Post
                    Trong giấy thông báo tuyển sinh 2013 có câu hệ kstn antt được đào tạo anh văn theo chương trình riêng của nhà trường tức là lớp kstn sẽ được đào tạo anh văn riêng hay cũng học chung các ngành khác luôn ạ,
                    Năm ngoái là chung, năm nay có thể là sẽ chung nữa nhưng cũng có thể sang năm kia sẽ là riêng. Cái này tùy ban quản lý chương trình tài năng quyết định.

Originally posted by 13520721 View Post
                    thầy cho em hỏi Email trong lý lịch sinh viên là loại nào! Email bình thường mình dùng hay là của trường cấp!
                    Ngày 24 em làm thủ tục buổi sáng được không tại vì em thấy trong giấy báo ghi là 1h30
                    Email em hay dùng nhất. Email trường cấp thì trường biết rồi đâu cần em ghi lại nữa. Nếu em có công việc gì gấp buổi chiều thì hôm đó em có thể lên buổi sáng năn nỉ thầy phụ trách bộ phận phát số thứ tự. Còn không chiều nay em lên trường làm luôn cho lẹ.
                    Last edited by truonganpn; 23-08-2013, 06:18.

Comment

• cho em hỏi là mai e đi đăng kí có được qua ktx coi và nhận phòng ko? có phải ở lại ngay hay e về chiều cn e lên được ko ạ?

Comment

• Đến nay em vẫn chưa nhận giấy báo. Vậy là e phải bổ sung sau. Vậy thời hạn để bổ sung là bao nhiêu ngày vậy thầy?
                        http://duyet.net

Comment

• Originally posted by 13520171 View Post
                          Đến nay em vẫn chưa nhận giấy báo. Vậy là e phải bổ sung sau. Vậy thời hạn để bổ sung là bao nhiêu ngày vậy thầy?
                          Càng sớm cáng tốt nha em, ngay khi em nhận được thì bổ sung

Comment

• Cho em hoi? So doan neu ngay mai e khong mang, thi sau nay co duoc bo sung khong?

Comment

• [MENTION=36254]phamhoanghaison[/MENTION]: bổ sung sổ Đoàn sau cũng được nhé
                              có 3 cách để tự làm giàu cho mình: mỉm cười, cho đi và tha thứ.

Comment

• cho em hỏi:
                                1/chụp hình làm thẻ sinh viên là sau ngày 24/8 mình chụp được không ạ?? nếu đc thì chụp ở đâu??
                                2/ngày 26/8 là vào bắt đầu học hay làm lễ? nếu học thì sao mình biết học vào phòng nào, môn nào, khi nào? ( e có xem tkb nhưng xem k hiễu ).. :smile:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X