Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mẫu đăng ký nguyện vọng bổ sung (2012) và hướng dẫn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mẫu đăng ký nguyện vọng bổ sung (2012) và hướng dẫn

Hướng dẫn đăng ký nguyện vọng bổ sung

HƯỚNG DẪN ĐỐI VỚI THÍ SINH ĐĂNG KÝ NGUYỆN VỌNG BỔ SUNG
    Từ ngày 15/08/2012 đến ngày 20/08/2012

1. Hồ sơ gồm:

• Giấy chứng nhận kết quả thi (bản gốc) hoặc
    • thí sinh chưa có GCNKQT (đối với các thí sinh thuộc các Trường thành viên ĐHQGHCM), thí sinh phải nộp phiếu Đăng ký nguyện vọng bổ sung (Phiếu được in từ http://www.uit.edu.vn/tuyen-sinh/tho...v-bo-sung.html) và Giấy báo thi (photo); thí sinh phải bổ sung GCNKQT (bản gốc) khi nhận Giấy báo nhập học
    • 02 phong bì có dán tem và ghi địa chỉ của thí sinh
    • Lệ phí: 15.000 đồng

1. Lưu ý:

Thí sinh phải thường xuyên xem thông tin tại www.uit.edu.vn để biết kết quả xét tuyển. Dự kiến sau ngày 20/8/2012 sẽ công bố kết quả. Thí sinh có thể tham khảo thông tin tại trang web hỗ trợ tân sinh viên: http://forum.uit.edu.vn.

P.Đào tạo Đại học
    Hướng dẫn cách tính và làm tròn điểm chuẩn:
    Đặt:

(0) = dm1+dm2+dm3 rồi làm tròn 0.5

(1) = dm1*2+dm2+dm3 rồi làm tròn 0.5

(2) = điểm ưu tiên đối tượng và khu vực

ĐIỀU KIỆN XÉT TUYỂN:
    (0)+(2) >= 13 điểm
    (1)+(2) >= 20 điểm

ƯU TIÊN:
    Đối tượng: 01,02,03,04 được cộng 2 điểm
    Đối tượng: 05,06,07 được cộng 1 điểm
    Khu vực: 1 được cộng 1.5 điểm
    Khu vực: 2NT được cộng 1 điểm
    Khu vực: 2 được cộng 0.5 điểm

Các câu hỏi thường gặp:
    1. Nguyện vọng bổ sung khác gì nguyện vọng 2?
    Năm nay bộ không giới hạn số lượng nguyện vọng nên nguyện vọng 2,3 hay 4,5,6 (nếu có) được gọi chung là nguyện vọng bổ sung. Dự kiến trướng sẽ xét tuyển NGUYỆN VỌNG BỔ SUNG ĐỢT 1 với những hồ sơ nộp từ ngày 15/8 đến ngày 20/8. Sau khi có kết quả đợt 1, nếu còn chỉ tiêu sẽ tiếp tục thông báo tuyển đợt 2,3 và điểm chuẩn của đợt sau sẽ bằng hoặc cao hơn đợt trước. Vì vậy các bạn nên tranh thủ nộp sớm khi điểm còn thấp.

2. Trường nhiều ngành quá, nên vào ngành nào?
    Tất cả sinh viên tất cả các ngành đều học chung giai đoạn đại cương, khối lượng kiến thức của các ngành giao thoa nhau khá nhiều nên cơ hội và thách thức cho tất cả các ngành đều tương đương nhau.

3. Nguyện vọng 2 và cơ hội vào ngành an ninh thông tin?
    Ngành an ninh thông tin sẽ tuyển sinh từ các sinh viên đã nhập học, tất cả các sinh viên đều bình đẳng, không phân biệt nguyện vọng nào

4. Nguyện vọng 2 và cơ hội vào các chương trình nâng cao?
    Các chương trình nâng cao (bao gồm chương trình chất lượng cao, chương trình tiên tiến, chương trình cử nhân tài năng) tuyển sinh trong toàn bộ sinh viên của trường, không phân biệt sinh viên trúng tuyển theo nguyện vọng nào.

5. Nguyện vọng 2 và học bổng tuyển sinh? (cũng như các quyền lợi khác)
    Nếu trường nhận được đủ hồ sơ sớm và công bố kết quả xét tuyển kịp ngày 20/8 các bạn sẽ nhập học cùng lúc với nguyện vọng 1 và có đầy đủ quyền lợi của thí sinh nguyện vọng 1 như: học bổng cho thủ khoa, học bổng cho thí sinh điểm cao, v.v...
    Vì vậy các bạn nên cố gắng nộp hồ sơ sớm

6. Giấy báo thi photo có cần công chứng không?
    Trường không bắt buộc nhưng bạn nên công chứng. Sẽ đặc biệt có lợi nhất là trường hợp giấy báo thi của bạn là giấy báo thi ghi sai thông tin mà lúc đi thi bạn phải điều chỉnh.
    Last edited by truonganpn; 15-08-2012, 13:58.

sao bên tuyển sinh ghi có 1 phong bì thư mà ở đây là 2 phong bì luôn??

Comment

Cho em hỏi em thi vào trường Kinh Tế-Luật và trượt nv1...giờ em nộp nv2 vào UIT thì phải đi photo phiếu số 1 mà mình đăng ký vào trường Kinh Tế-Luật hả ? Xin hướng dẫn cho em !

Comment

Cho em hỏi là khi nào thì nhận dc mail xác nhận ạ? Và trong hồ sơ có cần phiếu số 2 của bộ hồ sơ tuyển sinh ko?

Comment

đâu cần 2 cái phiếu đâu bạn, hình như chỉ cần giấy báo dự thi photo, mà ko biết có công chứng ko nữa???

Comment

giấy báo dự thi photo không cần công chứng
            "We hold information,we own the world"
            ------------o0o------------

Comment

Vậy là nếu em đã có giấy báo kết quả thi thì ko cần nộp mẫu đơn dăng kí NV bổ sung nữa ạ?

Comment

Khi nào thì có phiếu đăng ký gửi về email nhỉ? Em đăng ký rồi mà mãi chưa thấy?

Comment

Originally posted by mylovecr
                  chữ xanh hay zậy
                  hình như ai đăng kí NV2 gửi mail rồi nick về y nguyên

Comment

đăng ký rồi thì có gì khác hả bạn?

Comment

Originally posted by nhtra View Post
                      đăng ký rồi thì có gì khác hả bạn?
                      Lúc trước thấy nick bạn màu xanh giờ lại về màu xám như cũ rồi

Comment

trang 1 thấy màu xanh, còn trang 2 lại màu xám

Comment

các thầy cho em hỏi: em in phiếu đăng ký trực tiếp từ web, không cần chờ bản gửi qua mail được không nhỉ?

Comment

cho mình hỏi ,bản đăng ký này chỉ dành cho các bạn thi rớt nv1 DHQG thôi phải ko.minh thi trường sư phạm mà chưa có giấy báo điểm làm giấy này được ko? Vì sợ hết hạn 20/8 mà cũng ko có giấy báo.mình cần trả lời gấp.thanks

Comment

Originally posted by hidiefei View Post
                              cho mình hỏi ,bản đăng ký này chỉ dành cho các bạn thi rớt nv1 DHQG thôi phải ko.minh thi trường sư phạm mà chưa có giấy báo điểm làm giấy này được ko? Vì sợ hết hạn 20/8 mà cũng ko có giấy báo.mình cần trả lời gấp.thanks
                              Bạn có thể đăng kí trước qua cái này mà - còn phần mail gửi về thì hình như chỉ có bạn nào thi ĐHQG chưa có giấy báo điểm mới phải nộp thôi

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X