Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mẫu đăng ký nguyện vọng bổ sung (2012) và hướng dẫn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Sáng nay em đã nộp hồ sơ xét tuyển NVBS qua đường chuyển phát nhanh rồi ...
    Hồ sơ của e bao gồm: - Giấy chứng nhận kq thi (bản gốc)
    - 1 bì thư dán sẵn tem ghi sẵn địa chỉ...
    - lệ phí 15k nữa
    Như vậy là hồ sơ của e đã đủ điều kiện rồi phải ko? Và có cần phải đăng kí online nữa ko???

Comment

em ko đăng kí lớp chất lượng cao, nhưng trong cái hồ sơ vẫn có dòng đó thì em xóa dòng đó hay để lại ạ

Comment

cái hồ sơ đk trên web có đc ko nhỉ. e thi dh khtn DHQG, chỉ cần đăng kí trên web hay đăng ký trên web rồi nộp giấy báo thi nữa

Comment

Originally posted by vension View Post
          cái hồ sơ đk trên web có đc ko nhỉ. e thi dh khtn DHQG, chỉ cần đăng kí trên web hay đăng ký trên web rồi nộp giấy báo thi nữa
          Đăng kí trên web trường xong, bạn phải in cái đó ra làm hồ sơ

Hồ sơ bao gồm:

Giấy đkí nguyện vọng bổ sung( in ra đó)
          Giấy báo dự thi(bản photo không cần công chứng) ( đối với các bạn thi ĐHQG) hoặc giấy chứng nhận kết quả thi đối với các trường khác( các trường không thuộc ĐHQG không nhận giấy báo thi nha)
          2 bì thư dán sẵn tem 2000VND có ghi rõ địa chỉ và sđt liên lạc của bạn
          LPXT :15000VND

Comment

^ mình nộp trực tiếp tại trường thì khỏi cần 2 cái phong bì dán team phải ko

Comment

Originally posted by badboy2108 View Post
              ^ mình nộp trực tiếp tại trường thì khỏi cần 2 cái phong bì dán team phải ko
              Bạn không có phong bì thì sau khi trúng nguyển, trường gửi đi đâu hả bạn

Cứ nộp như đúng hồ sơ ở post #1 nha

Comment

hôm nay mình đến đk tại trường,rõ ràng mình thi bk mà các thầy vẫn bắt nộp bản gốc giấy báo điểm,làm mình phải về nhà lấy tí nữa lên nộp mà từ nhà đến trườn 25km =.=

Comment

Originally posted by autumnwindhy12 View Post
                  hôm nay mình đến đk tại trường,rõ ràng mình thi bk mà các thầy vẫn bắt nộp bản gốc giấy báo điểm,làm mình phải về nhà lấy tí nữa lên nộp mà từ nhà đến trườn 25km =.=
                  Bạn có giấy báo điểm rồi thì nộp bản gốc luôn chứ sao nữa, người ta cần giấy báo điểm còn không có để nộp nên trường tạo điều kiện cho thí sinh thôi mà

Đối với các bạn thi ĐHQG vì dữ liệu lưu trong trường nên ai có giấy báo điểm thì nộp sẽ thuận tiện hơn, ai chưa có giấy báo điểm thì có thể nộp giấy báo thi( photo công chứng hoặc không công chứng cũng được)

Nộp giấy báo thi thì sau khi đậu, đến ngày nhập học phải nộp bản chính giấy báo điểm(ai đã nộp trong lúc đăng kí nguyện vọng thì không cần nộp nữa)

Comment

Vậy nếu mình ko thi ĐHQG thì hồ sơ cần nộp gồm những gì?

Comment

Originally posted by duytung View Post
                      Vậy nếu mình ko thi ĐHQG thì hồ sơ cần nộp gồm những gì?
                      Đối với các bạn không thi ĐHQG thì cần nộp hồ sơ như sau:

Giấy đăng kí nguyện vọng bổ sung trên web trường( các bạn điền xong, trường gửi về mail, các bạn đem đi in ra rồi kí tên vào nha)
                      Giấy chứng nhận kết quả đại học năm 2012(giấy báo thi chỉ áp dụng cho thí sinh thi các trường ĐHQG ở NV1)
                      2 bì thư có dán tem và ghi địa chỉ liên lạc ,sđt
                      LPXT :15000VND

p/s: Mình cũng là thí sinh đăng kí nv2 thôi nha, nhờ công ngày đêm đọc tin tức thôi, có gì sai thì thầy Long hoặc thầy An sữa giùm em nha

Comment

Như #1 đã có thông báo:

Hồ sơ như sau:

1. Giấy chứng nhận kết quả thi (bản gốc) đối với thí sinh đã có giấy báo kết quả thi.

Đối với thí sinh thi khối A, A1 vào các trường không thuộc khối ĐHQG HCM thì bắt buộc phải nộp giấy báo kết quả(bản gốc)
                        Đối với thí sinh thi khối A, A1 vào các trường thuộc khối ĐHQG HCM thì nếu đã có giấy báo kết quả thì phải nộp. Trường hợp chưa có thì phải nộp phiếu đăng ký nguyện vọng bổ sung (in từ hệ thống) và giấy báo dự thi không cần công chứng. Khi nhận giấy báo nhập học phải nộp bổ sung giấy chứng nhận kết quả thi.

Tốt nhất là các bạn nộp thêm cái giấy đăng ký nguyện vọng bổ sung.

2. 02phong bì dán tem và ghi địa chỉ người nhận

3. lệ phí 15.000

Lưu ý: phải thường xuyên xem thông tin tại web trường. Dự kiến sau 20/8/2012 sẽ công bố kết quả.

Do đó các bạn cần nộp gấp hồ sơ
                        Last edited by longdp; 15-08-2012, 15:06.
                        "We hold information,we own the world"
                        ------------o0o------------

Comment

Originally posted by longdp View Post
                          Như #1 đã có thông báo:

Hồ sơ như sau:

1. Giấy chứng nhận kết quả thi (bản gốc) đối với thí sinh đã có giấy báo kết quả thi.
                          Đối với thí sinh thi khối A, A1 vào các trường không thuộc khối ĐHQG HCM thì bắt buộc phải nộp giấy báo kết quả(bản gốc).
                          Đối với thí sinh thi khối A, A1 vào các trường thuộc khối ĐHQG HCM thì nếu đã có giấy báo kết quả thì phải nộp. Trường hợp chưa có thì phải nộp phiếu đăng ký nguyện vọng bổ sung (in từ hệ thống) và giấy báo dự thi không cần công chứng. Khi nhận giấy báo nhập học phải nộp bổ sung giấy chứng nhận kết quả thi.

2. 02phong bì dán tem và ghi địa chỉ người nhận

3. lệ phí 15.000

Lưu ý: phải thường xuyên xem thông tin tại web trường. Dự kiến sau 20/8/2012 sẽ công bố kết quả.

Do đó các bạn cần nộp gấp hồ sơ
                          Vậy là em ko thi ĐHQG chỉ cần:
                          -Bản gốc phiếu báo kết quả thi
                          -2 phong bì + 15k là ổn ạ?
                          Còn đăng ký online làm sao để biết chắc chắn bộ phận tuyển sinh đã nhận dc ạ

Comment

Em đăng kí = cách chuyển phát nhanh ,vậy có cách nào để biết là hồ sơ em chuyển phát đã tới trường ko thầy??

Sau ngay 20/8 công bố kết quả thì trong khoảng thời gian đó sẽ gửi giấy báo nhập học về cho thí sinh trúng tuyển nguyện vong 2 luôn đúng không thầy

Em hay thắc mắc , sợ hồ sơ không tới trường thì coi như nguyện vọng học UIT của em tiêu luôn

Comment

cho e hỏi hình thức xét tuyển với xét trên xuống hay nộp khi nào đủ chỉ tiêu thì không nhân nữa

Comment

Originally posted by duytung View Post
                                Vậy là em ko thi ĐHQG chỉ cần:
                                -Bản gốc phiếu báo kết quả thi
                                -2 phong bì + 15k là ổn ạ?
                                Còn đăng ký online làm sao để biết chắc chắn bộ phận tuyển sinh đã nhận dc ạ
                                Diện của em Phiếu đăng ký NVBS không yêu cầu nhưng tốt hơn thì em nộp chung càng tốt
                                Originally posted by mylovecr View Post
                                Em đăng kí = cách chuyển phát nhanh ,vậy có cách nào để biết là hồ sơ em chuyển phát đã tới trường ko thầy??

Sau ngay 20/8 công bố kết quả thì trong khoảng thời gian đó sẽ gửi giấy báo nhập học về cho thí sinh trúng tuyển nguyện vong 2 luôn đúng không thầy

Em hay thắc mắc , sợ hồ sơ không tới trường thì coi như nguyện vọng học UIT của em tiêu luôn
                                Danh sách sẽ dc cập nhật trên web trường em theo dõi có tên mình là biết trường đã nhận dc.

Originally posted by vension View Post
                                cho e hỏi hình thức xét tuyển với xét trên xuống hay nộp khi nào đủ chỉ tiêu thì không nhân nữa
                                Dự kiến sau 20/8 sẽ công bố trúng tuyển, nên bạn nên tranh thủ nộp sớm. Nếu trường đủ chỉ tiêu sẽ không nhận nữa
                                "We hold information,we own the world"
                                ------------o0o------------

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X