Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thông báo nhập học dành cho Tân sinh viên khóa 2014

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

-cho em hỏi ở địa phương ko gọi em đi khám NVQS và em cũng ko thuộc đối tượng được miễn giảm NVQS, vậy làm sao em có giấy chứng nhận đăng kí NVQS được ạ?
    -lúc trước viết hồ sơ em có ghi là địa chỉ nhà, ko biết gửi giấy báo là lên trường cấp 3 hay về nhà em vậy?
    Last edited by namqt; 30-07-2014, 02:21.

Comment

Originally posted by namqt View Post
      -cho em hỏi ở địa phương ko gọi em đi khám NVQS và em cũng ko thuộc đối tượng được miễn giảm NVQS, vậy làm sao em có giấy chứng nhận đăng kí NVQS được ạ?
      -lúc trước viết hồ sơ em có ghi là địa chỉ nhà, ko biết gửi giấy báo là lên trường cấp 3 hay về nhà em vậy?
      Chào em, Giấy đăng ký NVQS là giấy đăng ký độ tuổi NVQS chứ không phải giấy khám NVQS. Các giấy tờ này được ghi là ( Nếu có) tức là nếu em có thì nộp
      Câu hỏi thứ 2 em xem topic: http://forum.uit.edu.vn/threads/46410

Comment

Anh Hiệp cho em hỏi là năm nay có tuyển tình nguyện viên cho việc làm thủ tục nhập học của tân sinh viên không anh
        Khi ta chào đời, ta khóc mọi người cười
        Sống sao để khi chết đi ta cười còn mọi người khóc.

Cuộc đời chỉ đáng sống khi còn bạn bè, người thân và quan trọng nhất là ta còn có thể đem lại niềm vui cho người khác

Comment

Anh/chị cho em hỏi khi làm thủ tục nhập học bắt buốc phải đóng 100% học phí hả các anh/chị, có thể đóng trước 50% không ạ? Em cảm ơn ạ!

Comment

Em đã có Bảo hiểm Y Tế ở gia đình rồi, như vậy có cần thiết phải đóng tiền BHYT nữa không?

Comment

hóng đi, nghe nói sắp có rồi :salute:
              Originally posted by 12520238 View Post
              Anh Hiệp cho em hỏi là năm nay có tuyển tình nguyện viên cho việc làm thủ tục nhập học của tân sinh viên không anh

Comment

Originally posted by nghesingo View Post
                Em đã có Bảo hiểm Y Tế ở gia đình rồi, như vậy có cần thiết phải đóng tiền BHYT nữa không?
                Nếu em đã có BHYT ( đã mua, được tặng....) thì không phải mua nữa, tuy nhiên em vần đóng các khoản phí đầy đủ sau đó lúc nộp hồ sơ báo lại với bộ phận thu hồ sơ để trường hoàn lại tiền BHYT.

Comment

Originally posted by 12520238 View Post
                  Originally posted by 12520909 View Post
                  hóng đi, nghe nói sắp có rồi :salute:
                  Vấn đề này bàn ở topic khác nhé

Comment

Originally posted by NHTP_2402 View Post
                    Anh/chị cho em hỏi khi làm thủ tục nhập học bắt buốc phải đóng 100% học phí hả các anh/chị, có thể đóng trước 50% không ạ? Em cảm ơn ạ!
                    Em cứ yên tâm đến làm thủ tục nhập học nhà trường sẽ xem xét giải quyết

Comment

chụp hình là để làm thẻ sinh viên luôn hả thầy. chụp nền trắng, áo màu nào cũng được hay là áo trắng luôn ah?

Comment

Cho em hỏi phần photo học bạ, em có cần photo luôn các giấy chứng nhận không ạ?. Em có 1 giải nhì thể thao tp, 1 hoc sinh gioi tp và giấy chung nhận nghề. Cảm ơn

Comment

Cho em hỏi giờ giới nghiêm 23h nghĩa là sau 23h thì không được ra vào ktx nữa à? Vậy mà em cứ nghĩ đời sinh viên đi nhậu 2 3 giờ sáng về. :dreaming:
                          Ktx có cho kéo mạng không, hay có wifi không?
                          - Vì lý do bảo đảm an toàn và sức khỏe cho sinh viên, Nhà trường đặc biệt khuyến cáo sinh viên không ở trọ bên ngoài KTX.
                          Với lại anh giải thích dùm em đoạn trên được không?

Comment

Originally posted by bkuma003 View Post
                            Cho em hỏi giờ giới nghiêm 23h nghĩa là sau 23h thì không được ra vào ktx nữa à? Vậy mà em cứ nghĩ đời sinh viên đi nhậu 2 3 giờ sáng về. :dreaming:
                            Ktx có cho kéo mạng không, hay có wifi không?

Với lại anh giải thích dùm em đoạn trên được không?
                            - sau 23h thì vẫn được vào nhé em, nếu em ở KTX mà có việc bận hay về trễ thì có thể thông báo cho KTX biết.
                            - KTX không cho kéo mạng dây bên ngoài, bên trong KTX đã cung cấp internet gồm mạng dây và wifi em chỉ cần mua thẻ là sử dụng được.
                            -ở Bên trong KTX thì an ninh được đảm bảo hơn bên ngoài nhiều, đặc biệt ở khu vực làng đại học, do đây là địa bàn giáp giữa hcm và bình dương nên an ninh không được đảm bảo cho lắm.

Comment

Originally posted by newmember View Post
                              Cho em hỏi phần photo học bạ, em có cần photo luôn các giấy chứng nhận không ạ?. Em có 1 giải nhì thể thao tp, 1 hoc sinh gioi tp và giấy chung nhận nghề. Cảm ơn
                              E cũng có cùng câu hỏi với bạn này.
                              học bạ ở nhà trường sao y bản chính có được không hay phải bắt buộc photo công chứng ạ?

Comment

Originally posted by newmember View Post
                                Originally posted by vinhnguyen1303 View Post
                                E cũng có cùng câu hỏi với bạn này.
                                học bạ ở nhà trường sao y bản chính có được không hay phải bắt buộc photo công chứng ạ?
                                - Giấy sao ý bản chính do nhà trường cấp ( đối với các giấy tờ do trường ban hành) thì có gia trị như bàn sao công chứng nhé em.
                                - Em chỉ nộp các giấy được yêu cầu mà thôi. Nếu em có đơn xét vào lớp tài năng thì bố sung các giấy khen trong hồ sơ xin xét tuyển.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X